ข่าวประชาสัมพันธ์
วันอาทิตย์ที่ 30 มิถุนายน 2567 องค์การบริหารส่วนตำบลตากแดด นำโดย นายบุญมี ปานคำ พร้อมพนักงานองค์การบริการส่วนตำบลตากแดด ได้เดินทางไปเยี่ยมชม "ชุมนุมคนทำเทียน" ณ วัดร่องข่า ตำบลโนนกุง อำเภอตระการพืชผล เพื่อเป็นขวัญกำลังใจให้แก่ผู้ร่วมจัดทำต้นเทียนพรรษา ที่เข้าส่งประกวดแข่งขันในงานประเพณีแห่เทียนพรรษา จังหวัดอุบลราชธานี ประจำปี 2567 โดยได้ร่วมถวายภัตตาหารเพลและแกะสลักเทียนในครั้งนี้
วันพุธที่ 26 มิถุนายน 2567 นายบุญมี ปานคำ นายกองค์การบริหารส่วนตำบลตากแดด พร้อมคณะผู้บริหาร , สมาชิกสภา ฯ , และพนักงานส่วนตำบล ขององค์การบริหารส่วนตำบลตากแดด ได้เข้าร่วมเดินขบวนใน กิจกรรมวันต่อต้านยาเสพติดโลก ประจำปี 2567 ณ ลานหน้าที่ว่าการอำเภอตระการพืชผล
วันที่ ๒๐ มิถุนายน ๒๕๖๗ องค์การบริหารส่วนตำบลตากแดด นำโดย นายบุญมี ปานคำ นายกองค์การบริหารส่วนตำบลตากแดด พร้อมสมาชิกสภาฯ และพนักงานส่วนตำบล ได้จัดพิธีรับพระราชทานพระบรมฉายาลักษณ์ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว และสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี เพื่อเชิญไปประดิษฐาน ณ สถานศึกษา และหน่วยงานราชการต่างๆ เพื่อแสดงความจงรักภักดีและน้อมสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณต่อสถาบันพระมหากษัตริย์
ณ ห้องประชุมสภาองค์การบริหารส่วนตำบลตากแดด
วันจันทร์ที่ 3 มิถุนายน 2567 องค์การบริหารส่วนตำบลตากแดด นายบุญมี ปานคำ นายกองค์การบริหารส่วนตำบลตากแดด มอบหมายให้ นางชัยนาท คำล้าน ผู้อำนวยการกองคลัง พร้อมพนักงานส่วนตำบล ร่วมพิธีถวายเครื่องราชสักการะและวางพานพุ่ม และพิธีจุดเทียนถวายพระพรชัยมงคล ณ หอประชุมอำเภอตระการพืชผล ในกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติเนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา สมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี
วันพฤหัสบดีที่ 30 พฤษภาคม 2567 ศูนย์อบรมเด็กก่อนเกณฑ์ วัดศรีตัสสาราม สังกัดกองการศึกษา ฯ องค์การบริหารส่วนตำบลตากแดด รับการตรวจประเมินภายในศูนย์เด็กฯ ประจำปี พ.ศ. 2567
วันอังคาร ที่ 21 พฤษภาคม 2567 องค์การบริหารส่วนตำบลตากแดด ได้จัดการประชุมสภา สมัยสามัญ สมัยที่ 2/2567 ณ ห้องประชุมสภาองค์การบริหารส่วนตำบลตากแดด
วันจันทร์ที่ 20 พฤษภาคม 2567 นายบุญมี ปานคำ นายกองค์การบริหารส่วนตำบลตากแดด ได้มอบหมายให้นายสถาปัตย์ ส่งศรี รองนายกองค์การบริหารส่วนตำบลตากแดด เข้าร่วมเป็นเกียรติในการมอบบ้านผู้ยากไร้ ในโครงการบ้านพอเพียง โดยมีนายอำเภอตระการพืชผล หลวงพ่อพระครูเกษมธรรมมานุวัตร พร้อมคณะสงฆ์ และท่านผู้นำชุมชนในพื้นที่ ร่วมเป็นเกียรติในครั้งนี้
องค์การบริหารส่วนตำบลตากแดด นำโดย นายบุญมี ปานคำ นายกองค์การบริหารส่วนตำบลตากแดด พร้อมด้วย ผู้นำชุมชน และประชาชนตำบลตากแดด ได้ร่วมกันจัดงานประเพณีบุญบั้งไฟ ประจำปี 2567 ขึ้น ในวันศุกร์ที่ 10 พฤษภาคม 2567 เพื่อเป็นการสืบสานประเพณี วัฒนธรรมในท้องถิ่นให้คงอยู่ สืบไป
วันพุธที่ 1 พฤษภาคม 2567 ศูนย์อบรมเด็กก่อนเกณฑ์ วัดศรีตัสสาราม สังกัดกองการศึกษา ฯ ได้ต้อนรับ ท้องถิ่นอำเภอตระการพืชผล ในการเข้าเยี่ยมและตรวจนิเทศน์ศูนย์เด็กก่อนเกณฑ์ ฯ
วันเสาร์ที่ 13 เมษายน 2567 องค์การบริหารส่วนตำบลตากแดด นำโดย นายบุญมี ปานคำ นายกองค์การบริหารส่วนตำบลตากแดด พร้อมพนักงานส่วนตำบล ได้จัดกิจกรรม " โครงการจัดงานประเพณี สงกรานต์ ประจำปี 2567 " ณ วัดศรีตัสสาราม บ้านตากแดด ตำบลตากแดด โดยมีผู้นำชุมชน , สมาชิกสภา ฯ หัวหน้าส่วนราชการ และประชาชนในพื้นที่เข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้
องค์การบริหารส่วนตำบลตากแดด นำโดยนายบุญมี ปานคำ นายกองค์การบริหารส่วนตำบลตากแดด ได้จัดโครงการแข่งขันกีฬาต้านยาเสพติด ประจำปี 2567 ระหว่างวันที่ 10 - 11 เมษายน พ.ศ. 2567 ณ สนามกีฬาโรงเรียนบ้านตากแดด
องค์การบริหารส่วนตำบลตากแดด นำโดยนายบุญมี ปานคำ นายกองค์การบริหารส่วนตำบลตากแดด ได้จัดโครงการแข่งขันกีฬาต้านยาเสพติด ประจำปี 2567 ระหว่างวันที่ 10 - 11 เมษายน พ.ศ. 2567 ณ สนามกีฬาโรงเรียนบ้านตากแดด
ประชาสัมพันธ์ องค์การบริหารส่วนตำบลตากแดด ขอเชิญชวนร่วมงาน โครงการจัดงานประเพณี วันสงกรานต์ ประจำปี 2567 ในวันที่ 13 เมษายน 2567 ณ วัดศรีตัสสาราม บ้านตากแดด
ประชาสัมพันธ์ องค์การบริหารส่วนตำบลตากแดด ขอเชิญชวนร่วมงาน โครงการแข่งขันกีฬาต้านยาเสพติด ประจำปีงบประมาณ 2567 ระหว่างวันที่ 10 - 11 เมษายน 2567 ณ สนามกีฬาโรงเรียนบ้านตากแดด
วันศุกร์ที่ 12 มกราคม 2567 องค์การบริหารส่วนตำบลตากแดด นำโดย นายบุญมี ปานคำ นายกองค์การบริหารส่วนตำบลตากแดด คณะผู้บริหาร , ส.อบต. , พร้อมพนักงานส่วนตำบล ได้ร่วมจัดกิจกรรมโครงการส่งเสริมศักยภาพการเรียนรู้ของเด็กและเยาวชนในตำบลตากแดด ประจำปี 2567 ร่วมกับทางโรงเรียนบ้านตากแดด , ผู้นำชุมชน , โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบล , คณะกรรมการสถานศึกษาขั้นพื้นฐาน , ผู้ปกครองนักเรียน ในเขตตำบลตากแดด ?️ โดย อบต.ตากแดด มีกิจกรรมให้เด็กๆเข้าร่วม ดังต่อไปนี้ การตอบปัญหา , วาดภาพ/ระบายสี , เกมโยนขวด , เกมเหยียบลูกโป่ง , เกมตัดเชือก , เครื่องเล่นบ้านลม และเครื่องเล่นแทรมโพลีน พร้อมทั้งสนับสนุนทุนการศึกษา ร่วมแจกอาหาร , ขนม , เครื่องดื่ม อุปกรณ์การเรียนต่าง ๆ สำหรับเด็ก ๆ ในตำบลตากแด
วันพุธที่ 6 ธันวาคม 2566 องค์การบริหารส่วนตำบลตากแดด นำโดยนายบุญมี ปานคำ นายกองค์การบริหารส่วนตำบลตากแดด พร้อมด้วยข้าราชการและพนักงานส่วนตำบล คณะสมาชิกสภาฯ พร้อมผู้นำชุมชน และ อสม. ตำบลตากแดด เข้าร่วมกิจกรรมบวงสรวงพระอมรดลใจ โดยได้ร่วมขบวนแห่ขันหมากเบ็งและแสดงรำถวายมือฟ้อนรำบวงสรวงพระอมรดลใจ ในงาน "สีสันตำนาน 160 ปี เที่ยวเมืองตระการพืชผล" ทั้งนี้ ขอแสดงความยินดีกับ คุณพ่อถาวร นนทะไสย์และครอบครัว ที่ได้รับรางวัลคนดี ศรีตระการ ประจำปี 2566 ในครั้งนี้ด้วยค่ะ
วันจันทร์ ที่ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2566 นายบุญมี ปานคำ นายกองค์การบริหารส่วนตำบลตากแดด ได้มอบหมายให้ นายอิทธิพล เทือกท้าว รองนายกองค์การบริหารส่วนตำบลตากแดด พร้อมพนักงานส่วนตำบล ร่วมพิธีวางพวงมาลา ในกิจกรรมเนื่องในวันคล้ายวันสวรรคตพระบามสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว ณ ลานหน้าที่ว่าการอำเภอตระการพืชผล
วันศุกร์ ที่ 13 ตุลาคม พ.ศ. 2566 นายบุญมี ปานคำ นายกองค์การบริหารส่วนตำบลตากแดด ได้มอบหมายให้ นายสถาปัตย์ ส่งศรี รององค์การบริหารส่วนตำบลตากแดด พร้อมพนักงานส่วนตำบล ร่วมพิธีวางพวงมาลา ในกิจกรรมน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณ เนื่องในวันคล้ายวันสวรรคต พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถพิตร ณ หอประชุมอำเภอตระการพืชผล
วันพุธที่ 20 กันยายน 2566 องค์การบริหารส่วนตำบลตากแดด ได้จัดการประชุมสภา สมัยวิสามัญ สมัยที่ 1/2566 ครั้งที่ 2 ณ ห้องประชุมองค์การบริหารส่วนตำบลตากแดด
วันอังคาร ที่ 19 กันยายน 2566 องค์การบริหารส่วนตำบลตากแดด ได้จัดการประชุมสภา สมัยวิสามัญ สมัยที่ 1/2566 ครั้งที่ 1 ณ ห้องประชุมองค์การบริหารส่วนตำบลตากแดด